Jiangsu Weichuang Radiator Manufacturing Co., Ltd.

Balita sa Industriya

Bahay / Balita / Balita sa Industriya / Mga Containerized Genset: Cooling, Radiator Sizing at Heat Rejection Guide

Mga Containerized Genset: Cooling, Radiator Sizing at Heat Rejection Guide

Ang isang 20 talampakan na containerized genset na tumatakbo nang malinis sa isang test bench ay maaari pa ring mahulog sa mataas na temperatura ng coolant sa 80 porsiyentong pagkarga sa site. Ang enclosure na nagpoprotekta sa engine ay nagpapagutom din sa radiator: isang louvered intake, isang 90 degree duct bend at isang recirculating hot air discharge ay kadalasang sapat upang magdagdag ng 100 Pa ng resistensya at mag-ahit ng 10 porsiyento mula sa airflow kung saan ang cooling package ay sukat.
Containerized na genset definition: isang kumpletong generating set (engine, alternator, control panel, fuel tank, exhaust system at cooling system) na naka-mount sa loob ng karaniwang ISO container, kaya ang buong power plant ay maaaring ipadala, ilagay at patakbuhin bilang isang weatherproof, sound-attenuated unit.

Ang pagpapalamig ay karaniwang ang huling system na tinukoy at ang unang nabigo sa site. Ang radiator ay kailangang gumana sa anumang espasyo na nananatili sa loob ng ISO envelope, sa anumang kapaligiran na ihahatid ng site.

600-700 kW Coolant heat rejection mula sa isang 1 MWe set sa full load
125 Pa Karaniwang maximum na panlabas na static na pagtutol para sa enclosure air path
65-75 dB(A) Sound pressure sa 7 m mula sa isang attenuated na lalagyan

Isang Containerized Genset ang Nakipagpalitan ng Airflow para sa Proteksyon

Ang isang containerized genset ay nagbibigay ng humigit-kumulang 15 hanggang 30 porsiyento ng cooling airflow na tinatamasa ng isang open skid set, at ang solong trade na iyon ang humuhubog sa bawat desisyon ng radiator na kasunod.

Ang ibig sabihin ng weatherproofing ay louvres, mesh at ducts. Ang pagbabawas ng ingay ay nangangahulugan ng mga baffle at splitter path. Ang transportability ay nangangahulugan ng fixed footprint na humigit-kumulang 6 m by 2.4 m by 2.6 m para sa isang 20 ft unit. Ang bawat hadlang ay direktang nakaupo sa landas ng paglamig ng hangin.

Paano binabago ng mga kinakailangan sa enclosure ang disenyo ng paglamig kumpara sa isang open skid set.
Salik ng disenyo Buksan ang skid set Containerized genset
Daan ng hangin Buksan sa lahat ng panig Ang Louvres, mesh at duct ay nagdaragdag ng 75 hanggang 150 Pa
Sound level sa 7 m 85 hanggang 95 dB(A) 65 hanggang 80 dB(A) na may attenuation
Design ambient Karaniwang 40 °C 40 hanggang 50 °C sa mga proyektong tropikal at disyerto
Pagpapalamig ng clearance 1 m o higit pa sa lahat ng panig 600 hanggang 800 mm sa loob ng lalagyan
Kapasidad bawat yunit Limitado ng skid 500 hanggang 1,250 kVA sa 20 ft, hanggang 2,500 kVA sa 40 ft
Rule of thumb: bawat 20 porsiyento ng airflow na nawala sa enclosure ay nagkakahalaga ng 20 hanggang 25 porsiyentong higit pang core face area, o ang parehong kapasidad sa mas mababang maximum ambient temperature.

Gaano Karaming Init ang Dapat Tanggihan ng Lalagyan

Humigit-kumulang isang-kapat ng enerhiya ng gasolina sa isang diesel containerized na genset ay umalis sa coolant, at ang quarter na iyon ay ang tanging bahagi na kinokontrol ng radiator.

Para sa isang 1 MWe set na tumatakbo sa humigit-kumulang 40 porsiyentong kahusayan, ang input ng gasolina ay malapit sa 2,500 kW ng thermal energy. Ang kuryente ay tumatagal ng humigit-kumulang 1,000 kW, ang tambutso ay nagdadala ng 700 hanggang 750 kW, at ang jacket water plus aftercooler circuit ay nagdadala ng 600 hanggang 700 kW sa radiator. Ang natitira ay umalis sa pamamagitan ng radiation at convection mula sa balat ng lalagyan.

Output ng kuryente 40%
init ng tambutso 30%
Sirkit ng coolant 25%
Radiation 5%
Karaniwang balanse ng enerhiya ng isang 1 MWe diesel generating set sa rated load. Tanging ang bahagi ng coolant ang dumadaan sa core ng radiator.

Ang daloy ng coolant sa output na iyon ay karaniwang tumatakbo ng 900 hanggang 1,200 liters kada minuto, at ang core ay kailangang humila ng 5 hanggang 8 °C palabas dito sa rated load. Manipis ang margin, kaya ang 10 porsiyentong airflow shortfall ay lumalabas bilang 1 hanggang 2 °C sa tuktok na tangke, na kadalasang pagkakaiba sa pagitan ng paghawak ng 100 porsiyentong pagkarga sa 45 °C at pagbaba sa 85 porsiyento.

Sukatin ang core sa coolant heat rejection sa site maximum ambient, hindi sa kVA figure na naka-print sa nameplate.

Mga Panuntunan sa Pagsusukat ng Radiator at Airflow sa loob ng ISO Footprint

Idisenyo ang daanan ng hangin pabalik mula sa bentilador sa halip na pasulong mula sa louvre, at takpan ang kabuuang panlabas na static na resistensya bago mo piliin ang core.

  1. Magsimula sa pagtanggi ng init sa maximum na kapaligiran. Ang isang set na may rating na 1,250 kVA sa 40 °C ay kumikilos nang mas malapit sa 1,000 kVA sa 50 °C, at ang radiator ay dapat na sukat sa mas mainit na numero.
  2. Igalang ang curve ng fan. Karamihan sa mga packager ay nag-publish ng isang panlabas na limitasyon sa paghihigpit na malapit sa 125 Pa (0.5 sa H2O) para sa enclosure, at higit pa sa airflow na iyon ay bumabagsak nang mas mabilis kaysa sa maaaring mabayaran ng core area.
  3. Magdagdag ng bawat paghihigpit. Ang mga intake louvre ay nagkakahalaga ng 15 hanggang 30 Pa, sand traps at mesh na 25 hanggang 50 Pa, isang 90 degree bend 10 hanggang 20 Pa, at isang discharge louvre ay isa pang 15 hanggang 30 Pa.
  4. Bigyan ang louvre ng 1.2 hanggang 1.5 beses ang bahagi ng mukha ng radiator na may hindi bababa sa 60 porsiyentong libreng lugar.
  5. Paghiwalayin ang intake at discharge. Ang recirculation ng mainit na hangin ay maaaring magdagdag ng 5 hanggang 10 °C sa pumapasok na hangin, na kapareho ng paglipat ng site sa mas mainit na klima.
  6. Itugma ang fan sa system, hindi sa core lang. Ang diameter ng blade, anggulo ng pitch at clearance ng tip ay magpapasya kung ang daloy ng hangin ay nakaligtas sa enclosure.
Field check: humawak ng vane anemometer sa kabuuan ng core face. Mas mababa sa 80 porsiyento ng bilis ng mukha ng disenyo ay nangangahulugan na ang enclosure, hindi ang radiator, ang bottleneck.

Ang Gastos ng Acoustic Attenuation sa Cooling Margin Mo

Ang paghihigpit sa isang lalagyan mula 75 dB(A) hanggang 65 dB(A) sa 7 m ay karaniwang nagkakahalaga ng 15 hanggang 30 porsiyento ng magagamit na airflow, at ang pagkawala na iyon ay kailangang bayaran gamit ang core area, fan pressure o pareho.

Gumagana ang attenuation sa pamamagitan ng pagpilit ng hangin sa pamamagitan ng mga baffle at splitter path, na nagdaragdag ng resistensya kung saan mismo ang fan ay pinakamahina. Ina-absorb ng cooling package ang parusa sa isa sa tatlong paraan: mas maraming core row, mas mabagal na pag-ikot ng fan, o tuluyang inilipat ang radiator sa labas ng container.

75 dB(A) na lalagyan

  • Louvre libreng lugar sa paligid ng 60 porsyento
  • Ang bilis ng paglabas ay 8 hanggang 10 m bawat segundo
  • Karaniwang pangunahing bahagi ng mukha
  • Walang derate sa ilalim ng 45 °C na kapaligiran

65 dB(A) na lalagyan

  • Louvre libreng lugar na 45 hanggang 55 porsiyento
  • Ang bilis ng paglabas ay 5 hanggang 6 m bawat segundo
  • Ang bahagi ng core ng mukha ay 20 hanggang 30 porsiyentong mas malaki
  • Asahan ang 5 hanggang 10 porsiyentong derate sa 45 °C

Gumagamit ang purpose-built silent generator radiators ng mas malawak na fin spacing, mas makapal na core at mas mataas na static fan para hindi maging thermal limit ang acoustic path. Ang mga trade-off sa pagitan ng attenuation at airflow ay sakop nang mas detalyado sa gabay na ito sa tahimik na disenyo ng radiator ng generator at pagpapanatili .

Silent Generator Radiators Manufacturers Mga Tagagawa ng Silent Generator Radiators Ang Silent Generator Enclosure Radiators ay pinagsama-samang mga cooling solution na idinisenyo para sa soundproofed generator set. Ang mga radiator na ito ay nagpapanatili ng pinakamainam na temperatura ng makina kung... Tingnan ang Produkto →
Ang acoustic specification at cooling specification ay ang parehong desisyon na ginawa ng dalawang beses. Ayusin muna ang target na dB(A), pagkatapos ay sukatin ang core para sa airflow na nakaligtas sa mga baffle.

Ambient Temperature at Altitude: The Derating Numbers

Ang mga kondisyon ng sangguniang ISO 8528 ay 25 °C, 100 kPa at 30 porsiyentong relatibong halumigmig, at bawat antas at bawat 100 m sa itaas ng mga figure na iyon ay binabawasan ang output ng engine at kapasidad ng radiator.

Mga karaniwang derating na epekto sa containerized na paglamig ng genset at ang karaniwang tugon sa engineering.
kundisyon Karaniwang derate Tugon sa engineering
Ambient sa itaas 40 °C 0.5 hanggang 1 porsiyento ng output kada 1 °C 10 hanggang 20 porsiyentong higit pang bahagi ng core ng mukha, mas mataas na static na fan
Altitude, turbocharged Mga 1 porsyento bawat 100 m Suriin muli ang curve ng fan sa pinababang density ng hangin
Altitude, natural aspirated Mga 3 porsiyento bawat 100 m Malayong radiator o isang mas mababang tuluy-tuloy na rating
Site sa 2,000 m Ang density ng hangin ay humigit-kumulang 80 porsiyento ng antas ng dagat 20 hanggang 25 porsiyentong higit pang bahagi ng pangunahing mukha
Buhangin at alikabok 5 hanggang 15 porsiyentong pagkawala ng kapasidad mula sa fin fouling Coarse fin pitch at naaalis na intake screen

Dalawang beses na pinaparusahan ng altitude ang isang containerized genset: nawawalan ng combustion air mass ang engine, at mas kaunting mass ang ginagalaw ng fan sa parehong core. Ang mga malalaking cooling core ay umiiral para sa eksaktong kumbinasyon ng init at manipis na hangin.

Desert High-Temperature Generator Radiators Manufacturers Desert High-Temperature Generator Radiators Manufacturers Dinisenyo para sa matinding init, nagtatampok ang mga radiator na ito ng pinalaki na mga core, mataas na kapasidad na fan, at mga espesyal na coating na lumalaban sa init. Pinapanatili nila ang matatag na temperatura ng makina sa... Tingnan ang Produkto →
Sa 2,000 m, ang density ng hangin ay humigit-kumulang 80 porsiyento ng antas ng dagat. Ang isang cooling package na kumportable sa baybayin ay humigit-kumulang 20 porsiyentong maikli sa mga bundok, kahit na sa parehong temperatura.

On-Board Radiator, Remote Radiator o Heat Exchanger

Kapag ang ISO envelope ay hindi makahawak ng sapat na core, ilipat ang heat rejection sa labas ng lalagyan sa halip na pumiga ng mas maraming hangin sa pamamagitan ng louvre.

On-board na radiator

Pinakamababang gastos at pinakamaikling piping, ngunit kumokonsumo ito ng dami ng container at ganap na nakasalalay sa louvre free area. Pinakamahusay na akma para sa 20 hanggang 1,250 kVA unit sa hanggang 40 °C ambient.

Remote radiator

Inalis ang init at ingay ng fan mula sa enclosure at pinapalaya ang footprint. Kailangan ng ducting, mas mahabang coolant run, expansion volume at freeze protection.

Palitan ng init

Itatapon ang coolant heat sa pangalawang tubig o seawater loop na walang lakas ng fan. Nagdaragdag ng pangalawang circuit, kontrol sa kalidad ng hilaw na tubig at allowance ng fouling.

Ang mga panuntunan sa remote na piping ng radiator ay simpleng sabihin at madaling masira: panatilihin ang bilis ng coolant sa pagitan ng 1.5 at 2.5 m bawat segundo, payagan ang static na ulo at pagpapalawak, at i-vent ang pinakamataas na punto upang hindi matigil ang sirkulasyon ng mga air lock.

Remote Type Generator Radiators Manufacturers Mga Manufacturer ng Remote Type Generator Radiators Ang mga malayuang radiator ay idinisenyo upang mai-install ang layo mula sa generator set, konektado sa pamamagitan ng coolant piping, upang payagan ang nababaluktot na pag-install sa limitado o acoustically ... Tingnan ang Produkto →
Ang isang malayuang radiator ay hindi isang mas malaking radiator. Ito ay ang parehong pagtanggi ng init na inilipat sa isang lugar kung saan ang daanan ng hangin ay hindi nakikipaglaban sa isang container wall.

Pagtukoy ng Kapalit na Radiator para sa Containerized Fleet

Ang isang kapalit na radiator ay mapapalitan lamang kapag pitong punto ng data ang tumugma, at ang pisikal na fit ay isa lamang sa mga ito.

  • Mga pangunahing dimensyon: lapad, taas at lalim na sinusukat sa unit, hindi kinuha sa isang page ng catalog
  • Core construction: mga row, uri ng tube, fin pitch sa fins per inch, at tube-and-fin o plate-and-fin na disenyo
  • Ang pagtanggi ng init sa isang nakasaad na daloy ng coolant at pagkakaiba sa temperatura
  • Ang diameter ng koneksyon ng coolant, posisyon at uri ng thread
  • Diametro ng fan, bilang ng talim, anggulo ng pitch at ratio ng drive
  • Mounting flange hole pattern at vibration isolation point
  • Detalye ng surface coating para sa kapaligiran ng site

Ang patong at coolant ay nagdadala ng buhay ng serbisyo. Ang mga lalagyan sa baybayin at malayo sa pampang ay karaniwang tumatawag para sa isang C5-M grade system na na-validate sa 1,000 oras ng salt spray testing, habang ang coolant ay dapat manatili sa loob ng 40 hanggang 60 porsiyentong glycol mix na may mga antas ng inhibitor na sinusuri tuwing 500 oras ng pagpapatakbo. Jiangsu Weichuang Radiator Manufacturing Co., Ltd., nakikipagkalakalan bilang Weichuang Radiator , ay gumagawa ng mga radiator ng generator para sa mga linya ng OEM, mga end user at mga kapalit na proyekto sa lahat ng mga mounting at coating na format na ito.

Ang isang cross-reference na radiator na akma ay hindi katulad ng isang radiator na lumalamig. Humingi ng data ng pagtanggi sa init sa kapaligiran ng site bago mo tanggapin ang pattern ng bolt.

Mga Madalas Itanong

Tatlong tanong ang sumasaklaw sa karamihan ng mga hindi pagkakaunawaan sa pagpapalamig ng genset sa container: airflow, ambient rating at compatibility sa pagpapalit.

Gaano karaming airflow ang kailangan ng isang 1 MVA containerized genset?

Magplano ng humigit-kumulang 1,200 hanggang 1,800 cubic meters kada minuto sa pamamagitan ng core sa rated load, batay sa 20 hanggang 25 °C na pagtaas ng temperatura ng hangin sa radiator. Ang kabuuang paghihigpit sa pamamagitan ng enclosure ay dapat manatili sa ilalim ng humigit-kumulang 125 Pa upang aktwal na maihatid ng fan ang figure na iyon.

Maaari bang tumakbo ang isang containerized genset sa 50 °C ambient?

Tanging kung ito ay tinukoy para dito. Ang isang set na idinisenyo para sa 40 °C ay karaniwang nangangailangan ng 10 hanggang 25 porsiyentong higit pang bahagi ng core ng mukha, isang mas mataas na static na fan o isang malayuang radiator upang mahawakan ang buong load sa 50 °C, at maraming mga build ang bumababa rin sa tuluy-tuloy na rating ng 10 hanggang 15 porsiyento.

Maaari bang palitan ng isang non-OEM radiator ang isang containerized genset radiator?

Oo, kapag ang mga pangunahing dimensyon, pagtanggi sa init sa isang nakasaad na pagkakaiba sa temperatura, fan curve, mga koneksyon at mounting pattern ay magkatugma. Ipilit ang data ng pagtanggi sa init sa kapaligiran ng site, dahil hindi ginagarantiyahan ng dimensional na pagsunod lamang ang pagganap ng paglamig.

Ang mga containerized genset ay ibinebenta sa kVA at hinuhusgahan sa paglamig. Ang mga unit na nananatiling online sa 45 °C na hapon at maalikabok na panahon ay ang mga unit na ang cooling package ay sukat sa heat rejection sa mga kundisyon ng site, na may daanan ng hangin na sinusukat sa halip na ipinapalagay.

Sukat para sa pinakamainit na araw, ang pinakamataas na altitude at ang pinakamaruming louvre na makikita kailanman. Lahat pagkatapos nito ay maintenance.